Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Tuổi nào cũng có thể yêu! Tình yêu nào cũng mới

Thành viên tích cực cun_xinh's Avatar
    Post Thanks / Like
    Blog Entries
    4

Tuổi nào cũng có thể yêu! Tình yêu nào cũng mới

Một sớm mai đến, em bỗng thấy nắng hôm nay đẹp thế. Rồi em sẽ lại gặp được người có thể khiến em yêu. Lúc đó, em sẽ yêu lại từ đầu. Tuổi nào cũng có thể yêu...

gai xinh.jpg
    Đi chơi nhiều vào. Hãy tận hưởng cuộc sống đi. Ảnh minh họa.

Gửi người em gái!

3 - chưa phải là nhiều. Chán nản, chưa phải là đã chai sạn. Đó chỉ là một quãng thời gian để ta thấy thực sự ta chẳng còn gì vương vấn với người cũ. Và vì quá nhiều người đến, nhưng ta vẫn chưa gặp được chàng trai phù hợp. Cười đấy, tiếp đón đấy, làm ta thêm mỏi mệt và chán nản.

Nhưng chẳng phải, sau 1, rồi lại đến 2, 3 đấy thôi.

Tình cảm là thứ rất mong manh. Hôm nay ta có thể yêu. Mai có thể không. Miễn là lời tạm biệt nào cũng không nặng nề. Miễn là ta đã trọn vẹn. Còn, ta hãy sống cuộc sống của mình.

Đi chơi nhiều vào. Du lịch, tận hưởng cuộc sống đi.

Đừng đắm chìm vào mớ kỷ niệm cũ. Giấu thật kỹ những cuốn nhật ký, để không thể lôi ra đọc hàng ngày. Cũng không cần phải xóa hết những bức ảnh có hình bóng cũ. Nhưng, nhất thiết xóa trên điện thoại để không hiển hiện trước mắt. Hãy để nó lẫn giữa vô vàn email khác. Hoặc giấu thật kỹ vào nhiều tầng Folder của laptop. Để chính ta phải ngại tìm, dù có lúc muốn.

Hãy để kỷ niệm chỉ làm dày ký ức.

Một sớm mai đến, em bỗng thấy nắng hôm nay đẹp thế. Cành cây trơ trụi giữa trời đông như bức tranh thủy mặc. Ngồi lặng ngắm. Hoặc lang thang, ngửa mặt đón làn gió mát. Hoặc chụp ảnh (kể cả bằng điện thoại) mọi thứ xinh xinh, hay hay, phố xá ồn ào, náo nhiệt. Thế nghĩa là em đã trở lại với đời. Thế nghĩa là, rất tự nhiên, em đã sẵn sàng đón nhận những điều mới mẻ.

Rồi em sẽ lại gặp được người có thể khiến em yêu. Lúc đó, em sẽ yêu lại từ đầu. Chẳng tình yêu nào giống tình yêu nào.

Và tuổi nào cũng có thể yêu.

Chúc em vui!

Thân mến,

Cun_xinh

Mọi đóng góp về tin bài xin gửi về ketban.laodong@gmail.com hoặc diễn đàn ketban.laodong.com.vn hoặc www.facebook.com/ketban.baolaodong
    Lần sửa cuối bởi cun_xinh, ngày 26-03-2016 lúc 08:25 PM.

2. Cảm ơn thanghoi_deptrai, minh_minh cảm ơn bài viết này
    Thích meoluoiU40, thanghoi_deptrai, minh_minh đã thích bài viết này
    Thành viên tích cực minh_minh's Avatar
    Post Thanks / Like
    Chẹp, đọc hết bỗng thấy xao xuyến quá. Hồi 15 tuổi yêu một đứa cùng lớp rồi bị nó đá, tưởng như trời đất sụp đổ, không gì ý nghĩa nữa, tình yêu thiếu nữ chính là sinh mạng (cái này bị lậm truyện tranh), được nửa năm thì yên vui trở lại. 3 năm sau yêu 1 thằng khác, bảnh bao, duyên dáng, cũng chỉ được nửa năm rồi cáu nhau loạn lên, giận lành giận lành rồi tan hẳn, khóc sướt mượt thôi hồi rồi tự nhủ, bỏ nó còn có thời gian mà học thi Đại học, yêu nhau nhỡ trượt cùng nhau rồi bốc mắm. 24 tuổi, lại yêu nhưng không thành, tình đơn phương với đàn anh. Vật vã khóc lóc đủ cả. Rượu thuốc lá mong sao quên. Rồi đúng là quên thật. Chưa biết sau 24 là cái gì, nhưng tim cứ đau rồi lại lành, sứt sẹo rồi cũng sẽ lên da non. Tuổi nào rồi tình yêu cũng gõ cửa, chỉ là có người như hoa hàm tiếu, nở muộn, nở sau. Vẫn tin là có tình trên đời, là được!

4. Thích meoluoiU40, cun_xinh, thanghoi_deptrai đã thích bài viết này
    Thành viên tích cực thanghoi_deptrai's Avatar
    Post Thanks / Like
    Trích dẫn Gửi bởi minh_minh Xem bài viết
    Tim cứ đau rồi lại lành, sứt sẹo rồi cũng sẽ lên da non. Tuổi nào rồi tình yêu cũng gõ cửa, chỉ là có người như hoa hàm tiếu, nở muộn, nở sau. Vẫn tin là có tình trên đời, là được!
    Ơ, thế bạn minh_minh là nam hay nữ. Thấy đề giới tính Nam mà. )))

Chúc bạn luôn vui, may mắn gặp được nửa của mình qua CLB Kết bạn. Hồi trước, tôi nghe nói đã có rất nhiều cặp đôi thành vợ chồng qua CLB bạn Trăm Năm của báo Lao Động, thuở CLB còn là một mục trên báo điện tử và 1 góc trên trang Hà Nội của báo in. Điều này còn được một số bạn đọc của VNE "rỉ tai nhau" trong mục Tâm sự, cách đây khoảng chục năm.

Giờ báo Lao Động đang ấp ủ nhiều dự định với CLB Kết bạn, hy vọng nhiều bạn đọc, thành viên của mình tìm được Một nửa Trái tim qua đây, đặc biệt là công nhân ở các KCN, KCX - những đối tượng ít có cơ hội tâm sự, sẻ chia và kết bạn hơn những bạn trẻ khác.

Chúc minh_minh và các bạn cuối tuần vui vẻ!
    Lần sửa cuối bởi cun_xinh, ngày 05-12-2015 lúc 08:12 PM.

6. Cảm ơn giupviec365, cun_xinh cảm ơn bài viết này
    Thích meoluoiU40, minh_minh, cun_xinh đã thích bài viết này
    Thành viên tích cực minh_minh's Avatar
    Post Thanks / Like
    Trích dẫn Gửi bởi thanghoi_deptrai Xem bài viết
    Ơ, thế bạn minh_minh là nam hay nữ. Thấy đề giới tính Nam mà. )))

Chúc bạn luôn vui, may mắn gặp được nửa của mình qua CLB Kết bạn. Hồi trước, tôi nghe nói đã có rất nhiều cặp đôi thành vợ chồng qua CLB bạn Trăm Năm của báo Lao Động, thuở CLB còn là một mục trên báo điện tử và 1 góc trên trang Hà Nội của báo in. Điều này còn được một số bạn đọc của VNE "rỉ tai nhau" trong mục Tâm sự, cách đây khoảng chục năm.

Giờ báo Lao Động đang ấp ủ nhiều dự định với CLB Kết bạn, hy vọng nhiều bạn đọc, thành viên của mình tìm được Một nửa Trái tim qua đây, đặc biệt là công nhân ở các KCN, KCX - những đối tượng ít có cơ hội tâm sự, sẻ chia và kết bạn hơn những bạn trẻ khác.

Chúc minh_minh và các bạn cuối tuần vui vẻ!
    Cảm ơn bạn Cún_xinh nhé, cũng chúc bạn cuối tuần vui vẻ ^^ À, về giới tính của thì đại khái minh_minh là nữ, nhưng tính cách cũng đàn ông nên bị gọi thành anh Minh suốt, chắc thế nên lúc khai trên diễn đàn, ấn luôn vào giới tính nam =)))

8. Thích cun_xinh đã thích bài viết này
    Thành viên tích cực meoluoiU40's Avatar
    Post Thanks / Like

Trích dẫn Gửi bởi minh_minh Xem bài viết
    Cảm ơn bạn Cún_xinh nhé, cũng chúc bạn cuối tuần vui vẻ ^^ À, về giới tính của thì đại khái minh_minh là nữ, nhưng tính cách cũng đàn ông nên bị gọi thành anh Minh suốt, chắc thế nên lúc khai trên diễn đàn, ấn luôn vào giới tính nam =)))
    Minh minh à , mình thấy giới tính gì thì cũng đâu có quan trọng . Có người giới tính nữ mà mạnh mẽ hơn cả đàn ông . Lại có người giới tính nam ( mặt vuông chữ điền , râu quai nón hẳn hoi ) mà mong manh dễ vỡ như thủy tinh ấy .
    Tuổi nào cũng có thể yêu . Vậy hãy cứ yêu đi . Hãy cứ yêu hết mình như thể đó là mối tình cuối vậy .

10. Thích cun_xinh đã thích bài viết này
    Thành viên tích cực violet_Jan's Avatar
    Post Thanks / Like

Phụ nữ còn trẻ, phải tranh thủ yêu thật nhiều…

Tình yêu hay cuộc sống cũng vậy, qua những lần thương tổn sâu đậm, thứ phụ nữ cần giữ lại là những bài học từ niềm tin và yêu thương, chứ không phải là những khổ đau bất tận.

Những thất bại được ông trời tạo ra, không phải để khiến người ta lo sợ, khép mình lại và không muốn trải qua thêm một lần nào nữa. Thất bại là để nhìn nhận và vượt qua những sai lầm.

Phụ nữ còn trẻ, phải tranh thủ yêu thương thật nhiều. Gặp ai đó khiến trái tim mình rung động, thì nhất định phải tự tạo cho mình cơ hội để gặp gỡ, hẹn hò. Đừng có ngại ngùng cái chuyện xưa cũ kiểu “cọc đi tìm trâu”, qua rồi cái thời cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy. Thời buổi này, đến miếng ăn không giành giật còn có thể mất, chứ đừng nói đến chuyện yêu đương.

Nói vậy, không phải khuyên phụ nữ nên khát tình, nên mê trai. Mà chẳng qua, cuộc đời không dài, cũng không thể biết là lúc nào bản thân sẽ thôi cảm nhận được sự rung động từ con tim, trái tim trở nên trơ lỳ vì cuộc sống, niềm tin phôi phai theo sự tăng dần của thất vọng. Đến lúc đấy, không những không tìm được cho mình sự lựa chọn tốt nhất mà có thể sẽ rơi vào tình huống không có sự lựa chọn nào khác cả, rồi thành ra nồi đã méo còn vớ phải vung không lành.

Còn trẻ, còn xinh đẹp, phải tranh thủ tận dụng cơ hội để gặp được một người tốt. Tranh thủ cùng nhau làm vài chuyện lãng mạn như phim Hàn Quốc, đã yêu là phải yêu say đắm một lần trong đời.

Phụ nữ, chỉ cần qua một lần thất bại trong tình cảm là bản thân đã trở nên già dặn và trưởng thành hơn rất nhiều. Nhưng thất bại được ông trời tạo ra, không phải để khiến người ta lo sợ, khép mình lại và không muốn trải qua thêm một lần nào nữa. Thất bại là để nhìn nhận và vượt qua những sai lầm. Tình yêu hay cuộc sống cũng vậy, qua những lần thương tổn sâu đậm, thứ phụ nữ cần giữ lại là những bài học từ niềm tin và yêu thương, chứ không phải là những khổ đau bất tận.

Trên đời này vốn tồn tại một thứ gọi là định luật bảo toàn, đau khổ nhiều thì hạnh phúc cũng nhiều, mất mát nhiều thì nhận lại cũng nhiều. Bởi vậy, đừng lo lắng, hãy cứ yêu thương chân thành!

Theo Dear

12. Cảm ơn giupviec365 cảm ơn bài viết này
    Thích meoluoiU40, cun_xinh đã thích bài viết này
    Thành viên chính thức giupviec365's Avatar
    Đang ở
    Nha Trang
    Post Thanks / Like
    Mình là nam năm nay 22 tuổi rồi, mình cũng đã trải qua một vài mối tình, nhưng mình thấy chuyện tình cảm không phải muốn là được, đôi khi còn tùy thuộc vào duyên số nữa, mình đang đi tìm một nữa còn lại.
    tranh360.com - nhadepdonga.vn - vinhomeslieugiaihn.net - thuoctrangduong.com

14. Thích mallocashop, cun_xinh, meoluoiU40 đã thích bài viết này

Tag của Chủ đề này